ใช้ Apple carplay แบบไร้สายไม่ได้

รบกวนสอบถามครับ รถ porsche 992 กับ iphone 11 pro

ออกรถมาวันแรกครั้งแรกสุดเลย Carplay ใช้ผ่าน bluetooth ได้ปกติ แต่ขับไป 2-3 ชม ก็หายไป

หลังจากนั้นต้องเสียบสายเท่านั้นถึงจะใช้ Carplay ได้

ผมพยายามทำตามที่แนะนำในเนททุกอย่างแล้ว รวมถึง Factory reset เครื่องเสียงรถ ลอง เปลี่ยนโทรศัพท์ก็ไม่ได้

แปลกใจที่มันเคยใช้ได้ 

ท่านใดพอมีประสบการณ์ รบกวนขอคำแนะนำครับ ขอบคุณมากๆครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่