งานเฉพาะทางกับ Programmer เลือกอย่างไหนดี ?

พอดีว่า จขกท ได้งานทั้ง 2 ที่ สายนึงเป็น โปรแกรมเมอร์ อีกทางเป็น สายเฉพาะทาง ด้านการเขียนโปรแกรมควบคุม พวก เครื่องจักร หุ่นยนต์ ระบบ iot ในโรงาน ประสบการณ์ เคยทำงานสายที่ 2 มาครับ แต่พอดีอยากเปลี่ยนสายด้วย เลยลังเล เคยทำงานมา 2 ปี แต่เงินเดือนตอนนี้ 40K แล้ว
เลยอยากถามว่า
1.ถ้าเปลี่ยนมาทำด้าน programmer คิดว่าจะสามารถต่อยอดด้านเงินเดือน ได้ไกลกว่าที่ได้รับในนี้มากไหมในอนาคต  ซึ่งตอนนี้ฐานก็ 40 K แล้ว แต่ผมไม่ได้จบคอมมา แต่มีทักษะด้านเขียนโปรแกรม และ ตรรกะที่ค่อนข้างดี 

2.ถ้าทำสายเดิม ซึ่ง ปจบ. ก็เริ่มเบื่อแล้ว คิดว่าจะไปสิ้นสุดที่ตรงไหนครับ

ใครทำงานอยู่สายใดสายหนึ่งในนี้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่