เดินทางเที่ยวเชียงใหม่ครั้งแรก

นานาเที่ยวไทย
ก่อนอื่นต้องขอสวัสดีเพื่อนเพื่อนพี่พี่ชาวพันทิปก่อนนะคะ 🙏🏻 ตามหัวข้อเลยค่ะปลายเดือนมิถุนานี้เราแพลนไว้ว่าจะไปเที่ยวเชียงใหม่ ซึ่งเป็นการเดินทางไกลครั้งแรกของเราหลังจากทุ่มเททำแต่งานมาตลอดหลายปี ไม่เคยหาความสุขให้กับตัวเองเลย การออกเดินทางครั้งนี้เราตั้งใจว่าจะไปเติมพลัง+ หลังจากชีวิตมีแต่ความยุ่งเหยิง5555 และอีกอย่างเราจะพาน้องไปด้วย เพื่อเป็นของขวัญที่น้องของเราเรียนดี เราอยากจะให้ของขวัญเค้าด้วยการพาไปเที่ยวที่สวยๆอย่างที่เค้าไม่เคยไป เพื่อเป็นกำลังใจในการตั้งใจเรียน 🥰 เราอยู่ต่างจังหวัดแต่จะไปขึ้นรถที่กรุงเทพ เราแพลนไว้ว่าจะไป3วัน2คืน คืนแรกเราพักที่ม่อนแจ่ม คืนที่สองพักที่แม่กำปอง เรื่องที่พักเราหาข้อมูลไว้แล้วค่ะที่เราอยากจะให้เพื่อนๆช่วยแนะนำคือ!!!
เราจะเดินทางด้วยรถอะไรดี.?
พอไปถึงตัวเชียงใหม่เราจะขึ้นไปม่อนแจ่มยังไงดี.?
บนม่อนแจ่มมีตรงไหนสวยๆบ้างคะแบบว่าไปม่อนแจ่มแล้วพลาดไม่ได้.?
ที่กังวลหลักๆก็มีอยู่3ข้อนี้แหล่ะค่ะ 😅 เพื่อนๆ ที่เป็นคนท้องที่หรือเพื่อนๆที่เคยมีประสบการณ์ ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
อ่อ‼️ ลืมบอกไปขอแบบประหยัดงบประมาณหน่อยนะคะ 5555+ 
สุดท้ายกราบขอประธานอภัยถ้าเราพิมพ์แล้วทำให้อ่านงงนะคะ 😂 ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่