(แปลกระทู้เกาหลี) ไอดอลที่ยืนหนึ่งเรื่องรูปพรีเดบิวต์ !!

- มือใหม่หัดแปลนะคะ ผิดพลาดตรงไหน ขออภัยด้วยค่ะ -

* เป็นกระทู้เก่าประมาณต้นเดือนแล้วนะคะ ติดอันดับประจำวันด้วยย
พอดีเรา fav ไว้ กะว่าจะมาแปล แต่ก็ไม่ว่างเลย วันนี้ว่างเลยมาแปลเล่นๆค่ะ *
(รูปบางอันเซฟไม่ได้ เราเลยแคปจากกระทู้เกาเอานะคะ) 

ไอดอลที่ยืนหนึ่งเรื่องรูปพรีเดบิวต์ !!

แคปชั่น : เซลฟี่หน้ากระจกตอนแม่ดุน้อง

คนนั้น ก็คือ NCT , WayV , SuperM - Ten นั่นเองค่าาา
ยอดกดไลค์กระทู้ +831
ยอดคอมเม้นท์ : 239
ติด rank TOP 3 กระทู้ประจำวัน

แปลความเห็น
(+306,-1) ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ บ้าไปแล้ว ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ ใช้ชีวิตแบบไหนกันเนี่ย
                    (+17,0) ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ นั่นดิ ใช้ชีวิตแบบไหนมาเนี่ย ทำไมตลกอย่างนี้ 

(+208,0) อันนี้ก็ด้วย ㅋㅋㅋㅋㅠ
                   (+1) ㅋㅋㅋ ใครเป็นคนวาดไฟรอบๆเนี่ย ㅋㅋㅋ ตลกแบบธรรมชาติเรียลๆเลย ㅋㅋㅋ
                   (+5) ข้างหน้านึกว่าจอห์นนี่ซะอีก ㅋㅋㅋㅋㅋ

(+246,-2) อันนี้ก็ตำนานเลยนะ ทำไมไม่มี ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ
                   (+4) ㅋㅋ เตนล์สุดหล่อภายใต้หน้าสุดอ่อนโยน 
                   (+7) ทำไมไม่ตกใจเลยอ่ะ ㅋㅋㅋ

(+128,-1) เตนล์เองค้าบบบบบบบ
(แปะ GIF ไม่ได้ค่ะ แงงงงง T_____T ไฟล์ใหญ่เกิน)

(+121,-1) ชั้นก็ตลกอันนี้มากๆ ดูทำปากรูปด้านขวาสิ งืออ เหมือนหมีพูห์เลย

(+115,-1) อันนี้ก็ตำนาน ㅋㄱㅋㅋㅋㅋ쿠ㅜㅜㅠㅜ

(+114,0) ดูใช้ชีวิตแฮปปี้กับทุกอย่างมากๆ 

(+106,0) บอกว่าห้ามถ่ายผมไง ~~

(+104,0) แต่ว่าเตนล์เก่งมากเลยนะ พูดได้ตั้ง 4 ภาษาเลย
                   (+9) จบจากโรงเรียนนานาชาติแหละ
                   (+4)  ไทย เกาหลี อังกฤษ จีน ใช่มั้ยนะ?

(+101,0) ....

(+98,0) มาเป็นไอดอลดีแล้วแหละ ไม่งั้นชีวิตคงเหนื่อยแน่ ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

(+95,0) โย่ น้องเตนล์สุดน่ารักเองงับ

(+91,0) ใครเคยดูคลิปเซ็กซี่แดนซ์ของเตนล์ตอนเด็กบ้างงง ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ ตอนดูครั้งแรก ชั้นไม่รู้เลยว่าเป็นเตนล์ ฮามากจริงๆ

(+87,0) คนนี้เองหรอ ที่เป็นเจ้าของมีม เอาคนโง่มารวมกัน ไม่ยิ่งโง่ไปกว่าเดิมหรอ เป็นคำคมที่ยังจำได้ดี ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ อยู่ NCT เองหรอเนี่ย ฮอล
(ในเม้นท์ไม่ได้แปะมีมนะคะ แต่ขอแปะเองให้เห็นภาพ มีมนี้ดังมากในเกาช่วงนึง 5555)

(+62,0) ฝันที่เด็กๆทุกคนอยากจะขับ เตนล์ก็ลองมาแล้ว ... 

(+43,0) อ่า บ้าเอ้ย รูปเซลฟี่ในกระจก ฮามากจริงๆ ㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋㅋ

(+41,0) ยังมีรูปเซตใหม่มาเหมือนไม่มีวันหยุด ㅋㅋㅋㅋㅋ

(+40,0) คุณชิตพล ชีวิตฮามากเลยนะเนี่ย

(+35,0) อันนี้ฮามาก ไม่ได้ออกแรงด้วยซ้ำ เหมือนเก็กท่าถ่ายรูปเฉยๆ ㅋㅋㅋㅋㅋ

(+31,0) ชิตพลกำลังทำอยู่งับ

(+26,0) ทุกคนอาจจะกำลังสงสัยว่าใครคือเตนล์ใช่มั้ยล่ะ? ไม่ต้องไปเสิร์ชหา เดี๋ยวบอกให้ ชื่อ เตนล์ ชิตพล ลี้ชัยพรกุล จบจากโรงเรียนอังกฤษเลยพูดภาษาอังกฤษได้คล่อง ภาษาเกาหลีก็พูดได้ดีเลย ตอนนี้อยู่ WayV โปรโมทที่จีน 

รอบนี้เหนื่อยแปะรูปมากกว่าเหนื่อยที่จะแปล 55555555
ไล่อ่านคอมเม้นท์นังเกาไปหน้าที่6/10 รูปพรีเดน้องก็ยังไหลมาไม่หยุด แปะในกระทู้นี้ไม่ไหวแล้วววว
ใครดูเพิ่มเติมเข้าลิ้งกระทู้เกาได้เลยนะคะ ยังไงขอฝากน้องเตนล์ NCT , WayV , Super M ไว้ในอ้อมอกแม่ยกชาวไทยด้วยนะคะ ❤️

แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่