สอบถาม เครื่องดูดฝุ่น ที่มีระบบถูพื้นในตัว

กระทู้คำถาม
สนใจเครื่องดูดฝุ่นแบบที่มีระบบถูพื้นในตัว อย่าง philips FC6409 ราคาไม่เกินหมื่น ทีนี้ ข้องใจก็คือ

1. ผ้าที่ใช้ถู ขนาดเล็กนิดเดียว กับ การถูบ้านเดี่ยวชั้นล่างสักชั้น มันพอไหวไหม สะอาดไหม เพราะปกติ ใช้ไม้ถูพื้น ยังต้องเดินกลับมา เอาไม้จุ่มน้ำ 2 - 3 รอบ เลยครับ

2. ท่านใดเคยใช้ เครื่องประเภทนี้ อยากทราบความเห็นน่ะครับ ตอนนี้ชักเริ่มขี้เกียจ ดูดฝุ่นทีนึง แล้วก็ถูพื้นทีนึง น่ะครับ อยากทีเดียวจบ ถ้ามันเวิร์ค ก็ยอมลงทุนซื้อครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่