สอบถามโรงเรียนสารสาสน์วิเทศสุววรณภูมิ หลักสูตรอินเตอร์

สวัสดีค่ะ อยากสอบถามผู้ปกครองที่มีลูกเรียนอยู่ที่ สารสาสน์วิเทศสุววรณภูมิ หลักสูตรอินเตอร์ หรือ สองภาษาก็ได้ค่ะ

1. หลักสูตร Inter ครูส่วนใหญ่ที่สอนเป็น Native หรือ ครูเอเชียคะ 
2. วิชาหลักๆ เช่น คณิต วิทย์ ครูที่สอนเป็นต่างชาติ ที่เป็นผู้จบสาขานั้นๆมาใช่หรือไม่ 
  ( แอบสงสัยเพราะ EP บาง โรงเรียนให้ครูต่างชาติมาสอนเลข ทั้งๆ ที่ครูไม่ได้จบสาขาการสอนเลขมา เหมือนแค่พูดภาษา Eng ได้ ก็เลยมาสอนตามตำรา)
3. หลักสูตร Inter มีสอนภาษาไทยบ้างไหมคะ
4. ในอนาคตมีเส้นทางตัดใหม่ที่สร้างขึ้นเพื่อลดปัญหาจราจรหรือเปล่าคะ ทราบมาว่าตอนเช้ารถเยอะมากๆๆๆ

มีความสนใจจะให้ลูกเรียนประถมที่นี่ ส่วนอนุบาลคงให้เรียน EP เจริญพงศ์ค่ะ เพราะใกล้บ้าน

ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่