ช่วยแนะนำยางรถยนต์หน่อยครับ

กำลังจะเปลี่ยนยางรถนิสสัน Tiida ขนาด 195/60R15 อยากให้ช่วยแนะนำยางสี่เส้นราคาไม่เกิน 8,000บาท (ไม่รวมค่าเปลี่ยน/ตั้งศูนย์) ให้หน่อยครับ
ปล.เดิมผมใช้ Yokohama BluEarth-A ค่อนข้างพอใจแต่เหมือนจะไม่มีขายแล้ว ปกติใช้ความเร็ว 80-120กม/ชม ซะส่วนใหญ่ วิ่งระหว่างจังหวัดระยะทางไป-กลับ 300ก.ม. เดือนละ2ครั้งครับ

ที่หามาได้ก็จะมีตามนี้ครับ
Dunlop - SP TOURING R1
Goodyear - Assurance Duraplus2
Yokohama - A.drive AA01
Bridgestone - Potenza RE88

จริงๆผมอยากได้ Yokohama E70 นะแต่หาขนาดยาง 195/60R15 หรือ 185/65R15 ไม่ได้เลย คนขายบอกไม่มีผลิต ถ้าจะเอา Yokohama ก็ต้องไป A.drive หรือไม่ก็ BlueEarth-GT AE51 ไปเลย(แต่ตัวนี้เกินงบไปนิดนึง) .. ส่วน A.drive ไม่เคยใช้ แต่คุ้นๆว่าเมื่อก่อนราคาค่อนข้างแพง ตอนนี้ใจเอนๆไปทาง A.drive ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่