ปั่นเกียร์ต่ำแล้วมีอาการวืดขา

สอบถามอาการครับ รถ Dahon Speed Falco 8 Speed สมมติเราปั่นอยู่เฟืองหลังใหญ่ (ประมาณเกียร์ 1,2,3) ปั่นไปเรื่อยๆปกติ (ปั่นไม่เร็ว) จังหวะเราหยุดปั่น ปล่อยรถไหล หลังจากนั้นเราจะกดแรงลงบันไดเพื่อจะปั่นต่อ มันจะมีอาการวืดขาเหมือนปั่นจานหน้าเปล่าๆประมาณเกือบครึ่งรอบ หลังจากนั้นก็จะรู้สึกถึงน้ำหนักในการปั่นปกติ อาการแบบนี้ปกติมั้ยครับ ถ้าไม่ปกติจะได้เข้าไปให้ร้านดู ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview