[CR] รีวิวเอาใจคอหนัง Mi Smart Projector โปรเจคเตอร์ ที่จะเปลี่ยนการดูหนังในบ้านให้ดีกว่าเดิม!

สวัสดีค่าาา กลับมาอีกแล้วนะคะ กับครีมมี่รีวิว  
วันนี้จะมารีวิว Mi Smart Projector โปรเจคเตอร์ Global Version 
เป็นสุดยอด โปรเจคเตอร์ ที่คอหนังทุกบ้านต้องมีค่ะ เราได้ซื้อมาใช้ได้ประมาณ 1 เดือน ขอบอกเลยว่า ชอบมากกกกกกกกกก กรี้ดมากกกกกกกกก
ดียังไงไปดูกันเลยค่าาา
สำหรับคนที่อยากดูเป็นวีดีโอ เราได้ทำรีวิวแบบคร่าวๆในยูทูป ตามนี้เลยจ้า
https://www.youtube.com/watch?v=QSvX5NaHx8E&t=4s

หน้าตาสุดมินิมอล พร้อมกับขนาดกะทัดรัด พกพาสะดวก

ในกล่องจะมีรีโมต และสายชาร์จให้ค่ะ โทนสีก็สไตล์ขาวๆคลีนๆ เหมือนกัน

การทำงานจะเป็นระบบ android 9 สามารถโหลดแอปผ่าน Google Play ได้ เช่น netflix viu wetv ก็คือดูหนังได้ทุกแนว สะดวก รวดเร็วมากๆเลยค่ะ

เราลองเข้าพวกยูทูปก็ลื่นไหล ใช้งานง่ายสุดๆ 

แต่เวลาจะพิมพ์ก็ต้องใช้รีโมตพิมพ์ซึ่งค่อนข้างไม่สะดวก เราเลยแก้ปัญหาด้วยการ เชื่อมผ่านโทรศัพท์ แล้วกดยิงขึ้นโปรเจคเตอร์แบบชิวๆเลยค่ะ

ขนาดช่วงเช้าๆ ห้องที่มีแสงนิดๆก็ยังชัดแจ๋วเลยค่ะ  เพราะเป็นความชัดของเขาระดับ 1080P full HD

ลองย้ายมาไว้ในห้อง พื้นสีดำ (ผนังวอร์เปเปอร์) ก็ยังเห็นเจ้าต้าว พัค โมกอน ชัดแจ๋ว

ขอจบไปด้วย ภาพของต้าว พัค โมกอน หลัวเด็กของดิฉันนะคะ 

สำหรับค่าเสียหายเจ้าเครื่องนี้ อยู่ที่ประมาณ 16K กว่าๆค่ะ สั่งจากช้อปปี้ 
ก่อนสั่งแนะนำว่าทุกคนต้องลองดูดีๆนะคะ เพราะอันนี้ของเราเป็น Global Version ซึ่งเป็นภาษาอังกฤษ ใช้งานสะดวก 
แต่เจ้าตัวนี้จะมีอีกรุ่นซึ่งเป็นภาษาจีนค่ะ อ่านรีวิวมาว่าภาษาจีนจะใช้ยากกว่านิดนึงนะคะ
เอาเป็นว่า ความประทับใจเราให้ 10/10 ไปเลยค่ะ ชอบมากกกกก ในโอกาสหน้า ถ้ามีอะไรดีๆ ใหม่ๆก็จะมารีวิวกันอีกนะคะ ขอบคุณมากค่าาา
ชื่อสินค้า:   Mi Smart Projector
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่