รับปริญญา...ราชภัฎ

ค่ะ ตามหัวข้อเลยนะคะ คือว่าตอนนี้อยู่ปี2 กำลังศึกษาอยู่ราชภัฎแห่งหนึ่ง แล้วได้ยินเรื่องการรับปริญญามา ว่าจบมา3-4ปียังไม่ได้รับกันเลย เราก็ตกใจและกังวลว่า แล้วถ้ารุ่น62 จบไป จะต้องรอมากกว่า3ปีหรือไม่ อันนี้ก็พอทำใจได้บางแล้วค่ะ ก็วางแผนชีวิตไว้แล้ว **ขอเข้าประเด็นเลยนะคะ อันนี้ที่ถามคืออยากรู้ว่า วันที่เราจบปี4 ชุดครุยมันมีแบบเช่ากับซื้อ ใช่ไหมคะ แล้วที่อยากจะถามคือเราซื้อแล้วเราสามารถนำไปถ่ายรูป ได้แบบถูกต้องคือแบบถูกหลักการอะค่ะ ไม่ผิด นึกอารมณ์ถูกใช่ไหมคะพอดีพูดไม่ถูก เราจะนำไปถ่ายได้ไหมคะ อยากจะใส่ถ่ายกับครอบครัว บอดตรงๆนะคะ เรากลัวค่ะ กลัวว่ากว่าทาง มหาลัยจะนัดรับปริญญาบัตรเรากลัวว่า คนสำคัญที่เราอยากให้เขามาถ่ายรูปกับเรา ถ้าถึงวันนั้นเขาไม่อยู่ เราคงรู้สึกไม่ดีมากๆๆ((งดดร่าม่านะ เราไม่ได้แช่งนะคะ อันนี้คือความคิดเห็นเรา)) ค่ะ ตามที่ถามเลยค่ะ พอดีถามรุ่นพี่ ก็เหมือนจะตอบไม่ค่อยตรงกันเท่าไหร่ค่ะ ไม่มีมูลจริงที่แท้100%นัก ขอบคุณสำหรับคำตอบล้วงหน้าทุกๆท่าน และขอให้โพสนี้ เป็นโพสที่อยากจะบอกพี่ๆเครือราชภัฎที่กำลังจะจบปีนี้ และปีก่อนๆว่า "ยินดีด้วยนะคะ"
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่