โดนยืมโทรศัพท์ไปจำนำ เเล้วหลุดจำนำ

สวัสดีครับ

ผมได้ให้พี่ที่รู้จักคนนึงยืมโทรศัพท์ไป เพราะโทรศัพท์เขาพัง  เเต่เขากลับเอาไปให้น้าของเขา เเล้วน้าเขาก็เอาไปจำนำครับ ผมได้ติดต่อตลอดว่าจะได้โทรศัพท์คืนไหม จนไม่กี่วันมานี้โทรศัพท์ได้หลุดจำนำไปเเล้วครับ

คือผมไม่รู้จักน้าของพี่คนนี้เลย พอถามถึงบัตรประชาชนก็ไม่มี ไม่ยอมบอกครับ จะไปตามถึงที่ น้าพี่เเกก็อยู่ที่ไหนก็ไม่รู้ มีเเต่เบอร์โทรศัพท์ของน้าครับ

ผมจะทำอย่างไรได้บ้างครับ สามารถเเจ้งความได้ไหม คือผมอยากได้โทรศัพท์คืนครับ เป็นโทรศัพท์รายเดือนยังจ่ายไม่หมดด้วยครับ เพิ่งออกมาใหม่ๆเอง

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
แจ้งความคนที่ยืมจากคุณ ยักยอกทรัพย์
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่