ไม่รู้ว่าห้ามเอากล้วยหอมให้ลูกกระรอกกินพึ่งมารู้ตอนให้เขากินไปเเล้ว

กระทู้คำถาม
เราไปได้ลูกกระรอกทางร้านบอกว่าพันธ์เเดงท้องขาว เขาไม่ได้บอกว่าอายุกี่เดือน เราเคยเลี้ยงเเต่กระรอกโตที่ตจว.ก็ให้เขากินผลไม้ต่างๆปกติ เเต่พอมาเลี้ยงกระรอกเด็กยากจังค่ะกลัวเขาป่วย เราเดาว่าเขาน่าจะ1เดือนครึ่งนะคะ เพราะตัวเล็กหูยังไม่ตั้ง เราชงนมเเพะอุ่นๆใส่ไซริ้งค์ตามที่ในgoogel บอกให้เขากิน เขาจับกินเองได้ด้วยค่ะ เเต่

#เราเห็นกล้วยหอมในบ้านเลยมาบดให้เขากิน เขากินไปประมาณหนึ่งช้อนชาได้ค่ะ เเล้วพึ่งมารู้ว่าไม่ควรให้กินกล้วยหอมท้องจะอืด เขากินเมื่อวานนะคะ#ตอนนี้เขาไม่ถ่ายเลยปกติหรือป่าวคะ?
ใช้สำลีชุบน้ำอุ่นกระตุ้นเเล้วนะคะ เขาฉี่อย่างเดียว เเล้วต้องไปตรวจโรคหรืออะไรเลยรึป่าวคะ  เเล้วขอวิธีดูเเลกระรอกเด็กหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่