หมาเรามีปัญหาค่ะ อยากรู้ว่ามันเป็นอะไรมากๆเลยค่ะจะได้แก้ได้

เรามีหมาตัวหนึ่งค่ะ ชื่อ ร่ำรวย เป็นสายพันธุ์ บีเกิ้ลค่ะ เพศเมีย เป็นหมาอ้วน มันชอบจะกินมากค่ะเป็นหมาเอื่อยๆน่ารักมากๆแล้วก็เป็นมิตรมากๆค่ะ แต่เราคิดว่ามันน่าจะขี้อิจฉาค่ะ เพราะเราก็เคยเอาหมาอีกตัวมาเลี้ยงเหมือนกันค่ะตอนนั้นมันกระโดดถีบเลย ตอนนี้เราซือน้องแมวมาใหม่ค่ะ อายุ2เดือนเอง เมื่อวานมันก็ดูปกติดีนะคะดมๆบ้างอะไรบ้างตามประสาของหมาทั่วๆไป แต่พอมาวันนี้ค่ะมันตามแมวเหมือนเป็นเงาเลยค่ะ แมวกลัวก็วิ่งหนีมันก็วิ่งตามค่ะ คนในบ้านกังวัลกันมากเลยว่ามันจะทำอะไรแมวรึป่าว มันถึงกับนอนเฝ้าให้เห็นแมวตลอดเวลาเลยค่ะ  เวลาเรียกก็ไม่ฟังไม่สนใจเลยค่ะ พอจับมันไว้ก้กระวนกระวายทำโมโหเห่าเสียงดังเลยค่ะ วิ่งตามเหมือนจะไปกัดเลยค่ะ ไม่เคยเห็นมันอย่างนี้มาก่อน เราควรทำยังไงดีคะ? ควรพามันไปหาหมอดีมั๊ย?
ใครมีความรู้เรื่องนี้บอกหน่อยนะคะ;-; ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่