คนในครอบครัว เดินลงส้นเสียงดัง

เราเพิ่งมาอาศัยอยู่คอนโดกับครอบครัว สภาพคอนโดกลางเก่ากลางใหม่  อายุเกือบ 20 ปี ไม่ได้ทันสมัยมากค่ะ ลักษณะคล้ายแฟลตที่พักข้าราชการ มีทั้งหมด 8 ชั้น

เรามีความวิตกกังวลค่ะ  พี่เรา น้ำหนักประมาณ 70 กว่าๆ เวลาเดินบนพื้น เดินลงส้นกระแทกพื้นดังตึงๆ  มันเป็นแบบเสียงสะเทือนๆ ชวนรำคาญมากๆเลย  แต่เราจิตตก  กลัวพื้นทรุด พังทะลุลงไปห้องข้างล่าง!!😣😣😣😣😣😣

มันฟังดูไร้สาระนะคะ แต่เรากลัวจริงๆ😣😣  อันนี้มันหมายความว่าพื้นข้างใต้กระเบื้องมันเป็นยังไงหรือคะ  มันกลวงหรืออะไร อย่างไร  รบกวนผู้รู้ด้านวิศวกรรมโครงสร้างอาคาร  อธิบายคร่าวๆทีค่ะ ว่าโครงสร้างพื้นคอนโดทั่วๆไปเป็นประมาณไหนอ่ะค่ะ
คือ.. ถ้าเดินลงส้นแรงๆจนดังสะเทือนบ่อยๆ จะมีสิทธิ์พื้นทรุดพังลงไปไหมคะ  😣😣😣😣😣

เรากลัวจริงๆค่ะ  ไม่มีตังค์ผ่อนที่อยู่ใหม่แล้ว😣😣 ตอนนี้จิตตกไปหมดแล้ว  นั่งกังวล บอกพี่ก็ไม่ได้ คนนี้หัวร้อนง่าย เราไม่อยากมีปัญหาค่ะ

ช่วยทีค่ะ กังวลจนไม่สบายใจเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่