ช่วยแนะนำการเพิ่มแรงดันไฟฟ้าจากมอเตอร์ยูนิเวอร์แซวหน่อยครับ

ผมได้ทำวงจรบูสคอนเวอเตอร์เองสามารถบูสได้ถึง100V DC โหลดเป็นหลอดไฟ แต่พอโหลดเป็นมอเตอร์ยูนิเวอแซวไม่สามารถบูสได้ถึง100Vเพราะมีการดูดน้ำและปล่อยน้ำแต่ถ้ามอเตอร์อย่างเดียวสามารถบูสได้ถึง100V แหล่งจ่ายไฟอินพุต40V 3A โหลดเป็นมอเตอร์ปั้มชักสามารถบูสได้แค่50V ผมควรทำอย่างไงครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่