เห็นข่าวคนหลงป่า จุดไฟเผาผลไม้กินยังชีพ แล้วทำไมถึงหาไม่เจอ??

ผมสงสัยเฉยๆนะ จากมุมมองคนกรุงแบบผม เที่ยวป่าบ้างแต่ไม่เคยค้างแรมในป่า
พอเห็นข่าวคนหลงในป่า จนท. เป็นร้อยคนออกตามหาละผมเกิดความสงสัย ว่าวิธีที่ดีที่สุดสำหรับคนหลงป่าเพื่อรอให้จนท. มาช่วยคืออะไร

ผมเข้าใจมาตลอดว่า ถ้าหลงป่า "อย่าเดินต่อ" เพราะมันอาจจะลึกเข้าไปเรื่อยๆ ให้หยุดค้างแรมบริเวณนั้น แต่ถ้าใกล้แหล่งน้ำก็จะยิ่งดี เพราะจะได้มีน้ำดื่ม
แต่ถ้าต้องหนีสัตว์ป่าด้วยนี่ ซวยและ 

แต่ที่สงสัยที่สุดคือจนท.นอกจากเดินเท้าตามหาแล้ว ยังมีใช้ ฮ.บินค้นหาด้วย คือคนหลงป่าจุดไฟตอนกลางคืน จนท.ไม่ได้บินฮ. ตอนกลางคืนเหรอครับ? มันน่าจะหาเจอง่ายที่สุดละนะ หรือบินกลางคืนมันเสี่ยง
แสดงความคิดเห็น
Preview