ถ้าต้องเลือกระหว่าง Carrier กับ Daikin เลือกอะไรดีคะ

อยากติดแอร์ห้องรับแขกชั้นหนึ่งไม่ค่อยโดนแดด ขนาดประมาณ 28 ตร.ม.(มีภาพประกอบ) เปิดประมาณ 3-4 ชม. ต่อวัน เพราะส่วนมากทำงานนอกบ้าน พยายามหาข้อมูลมาพอสมควรและตัดตัวเลือกจนเหลือสองตัวเลือกที่เข้ารอบสุดท้ายคือ Carrier X-inverter 21000 BTU หรือ Daikin Smash II (ธรรมดา) 22530 BTU
จากการสำรวจราคาต่างกันประมาณ 6,000 บาทค่ะ (Daikin แพงกว่า)  
อยากรบกวนสอบถามความเห็นค่ะ ถ้าพิจารณาจาก
1. ความประหยัดไฟ
2. ความเย็นที่เหมาะสมกับห้อง
3. บริการหลังการขาย

ควรเลือกอันไหนดีคะ
(แนะนำรุ่นอื่นได้นะคะ ยังรับพิจารณาอยู่ค่ะ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่