มีใครใช้ AIS Fibre 1000/500 แล้ววิ่งไม่ถึงบ้างครับ ผมวิ่งแค่ 300 กว่าเอง (เสียบ LAN)

กระทู้คำถาม
ล่าสุด ซื้อ เราเตอร์ มาเปลี่ยน หวังว่าจะเร็วขึ้น สัญญาณไกลขึ้น ปรากฏ ช้ากว่าเดิม
ชักอยากจะย้ายกลับไป Trueonline หรือ 3BB แล้วครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
AIS ครับ รอไม่ไหวครับ 24 ชม ช้าไปนะครับ ต้องใช้งานครับ
ช่วยสลับ ท่อ ได้ไหมครับ
บ้านผมใช้โปร 1000 M ก็ควรได้เต็มสปีดไหม
ตอนนี้ traffic มันเต็มหรือป่าว

ถ้าพรุ่งนี้ ได้ความเร็วไม่เต็ม แบบนี้ ถือว่าเอาเปรียบ หลอกลวงผู้บริโภคนะครับ
ถ้าโทรมาแล้ว มาอ้างนู้นนี่ ก็จะไปยกเลิก ย้ายไป ทรู แล้ว
ไม่เคยจะปรับปรุงเลย แจ้งเป็นล้านรอบ โทษทุกอย่าง ยกเว้นโทษตัวเอง
โทษ เราเตอร์ โทษ คอม โทษ มือถือ ลูกค้า แต่ไม่ปล่อยความเร็วมาให้ ตามโปร

แบบนี้ไม่โอเค
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่