การ cast monomax ขึ้น ทีวี lg

กระทู้คำถาม
จะ cast หนังจาก monomax ขึ้นทีวี lg webOS TV UK6100PTA  จากแพ็คเกจ 3bb ที่มี monomax กับ hbo แต่ไม่สามารถทำได้ เนื่องด้วย กดที่หน้าจอ cast ในแอพ iphone (8plus) ไม่เห็นทีวี รุ่นดังกล่าว เห็นแต่ทีวี Sony รุ่น KD-55X8000G ที่อยู่อีกห้องนึง
ซึ่งทำให้ผมแปลกใจที่ไม่สามารถทำได้ ทั้งๆที่แอพอื่นๆสามารถทำได้เช่นเดียวกันทั้งสองเครื่อง เช่น Netflix,youtube ที่สามารถกดปุ่ม cast หน้าจอขึ้นได้ทันที (ใช้wifiเดียวกันหมดครับ)

ไม่รู้จะแท็กห้องไหนนะครับเพราะไม่รู้สาเหตุเกิดจากทางไหน
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่