epic game launcher ไม่ค้างเกมให้โหลดต่อ?

เมื่อเร็วๆนี้ epic game ได้ทำการแจกเกม gta v ออกมาให้โหลดเล่นฟรี(14/5/63-21/6/63) ผมเลยอยากลองเล่น เลยทำการโหลด epic games launcher มา และเริ่มโหลด gta v ค้างไว้ตอนผมนอน ซึ่งเน็ตผมมันช้ามาก เลยโหลดได้แค่17Gb(จาก94gb)ซึ่งมันต้องใช้เวลาราวๆ3วันถึงจะเสร็จ แล้วหลังจากนั้นผมก็ได้ restart คอมไป1รอบ ปรากฏว่าข้อมูลเกม17Gbที่ผมโหลดมาทั้งคืน(9ชั่วโมง) มันหายหมด แล้วให้ผมโหลดใหม่หมด 
ซึ่งผมอยากจะถามว่าใครมีวิธีแก้ปัญหานี้ไหม หรือมันแก้ไม่ได้ แต่ก่อนหน้านี้ผมได้ไปเห็นกระทู้ๆนึง ซึ่งเข้าก็มีข้อสงสัยคล้ายๆผม
https://pantip.com/topic/39670202
ประมาณว่า "โหลดเกม จาก ค่าย epic game โหลดยังไม่เสร็จแล้วปิดคอม มันจะหยุดให้หรือเริ่มใหม่ครับ เกม fortnite" และก็มีคนมาตอนเขาว่า "มันจะโหลดจากที่เหลือไว้ครับ" ผมจึงสงสัยว่ามันสามารถทำได้จริงไหม หรือผมเป็นคนเดียว และถ้ามีคนเป็นเหมือนผม แล้วแก้ไข้ยังไง ที่ไม่ใช่วิธีโหลดให้เสร็จในรอบเดียว
ขอขอบพระคุณล้วงหน้าจากทุกความคิดเห็น    อมยิ้ม22
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่