แพ้ครีมอาการเป็นยังไงหรอคะ

ตามหัวข้อเลยค่ะ เราอยากจะมาสอบถาม คือถ้าคนเราแพ้ครีม ควรแพ้ตั้งเเต่เเรกที่ใช้เลยไหม หรือว่าใช้หมดค่อยแพ้ คือเราใช้ครีมตัวหนึ่งอยู่ค่ะ ใช้ดีมากเราเห็นผลกับตัวเรา เราใช้มานานมากแล้วค่ะเกือบปี เพื่อนถามว่าใช้ครีมอะไร เราเลยเเนะนำเพื่อนต่อ เเล้วเพื่อนใช้ไป 1 กระปุก หลังใช้หมดเพื่อนบอกว่าแพ้ มาขอค่ารักษาพยาบาลกับเรา เพราะเราเป็นคนแนะนำ เราให้เงินเพื่อนไปหาหมอเเล้วนะคะ 2,000฿ 

เราสงสัยค่ะ ว่าจะแพ้ควรเเพ้ตั้งเเต่ตอนเเรกๆที่ใช้รึเปล่า เเต่นี่ใช้หมดแล้วถึงมาบอกเราว่าแพ้ เราหาข้อมูลมาเเต่หาไม่เจอ ไม่อยากอะไรกับเพื่อนนะคะ เเต่เราขอดูว่าเเพทย์ว่ายังไงบ้าง เพื่อนบอกว่า หมอแพ้ครีมที่เราเเนะนำ  ขอดูยากับใบรับรองแพทย์ไม่มีให้เราค่ะ เกือบทะเลาะกัน
แสดงความคิดเห็น
Preview