เรียนเศรษฐศาสตร์ จุฬา ดีไหมมม?

เราเอนท์ติดที่เศรษฐศาสตร์จุฬาแล้วค่ะ กำลังจะขึ้นปี1 แต่เรากลัวว่ามันจะไม่มีงานรองรับหรือตกงานในอนาคตอะค่ะ และพ่อแม่เราก็กังวลเรื่องนี้เหมือนกัน อยากทราบถึงคนที่จบเศรษฐศาสตร์ไปแล้วว่า มีงานอะไรรองรับบ้างคะและรายได้ดีไหม ถ้าอยากจะรวย เงินเดือนดีๆ ต้องทำงานที่ไหนคะและจำเป็นต้องจบป.โทเอกมากน้อยแค่ไหน #เป็นคนที่ไม่มีธุรกิจส่วนตัวค่ะ #ที่บ้านฐานะปานกลาง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่