หนังที่mono29ฉายรู้สึกเวลาฉายสั้นผิดปกติ

คือผมสังเกตมาได้พักหนึ่งแล้วว่าหนังที่ฉายช่วงเย็นบางเรื่องเวลาฉายมันสั้นจัง และพอดีผมไปดูผังรายการโมโน วันศุกร์เวลา20.10มีเรื่อง สวยสังหาร 
ชึ่งฉายถึง21.50 (ตัดข่าวในพระราชสำนัญออกเพราะต้องออกอากาศอยู่แล้ว) จะเหลือจาก1ช.ม40นาที จะเหลือ 1ช.ม25นาที ชึ่งพอตัดโมษณาที่แสนยาวนานอีก ที่สังเกตมาตลอด คือจะช่วงละ4นาที รวม24นาที ตัดไปอีกเหลือ1ช.ม ชึ่งหนังเรื่องนี้ไม่ได้1ช.มจบไงครับ หนังมีความยาว104นาที ตัดฉากเอ็นเครดิตไปเพราะโมโนไม่ค่อยฉาย จะเหลือ100นาที เข้าใจครับว่าบางครั้งก็ต้องตัดฉากไป แต่เวลาฉาย20.10-21.50 100นาทีเท่าหนังเลย แสดงว่าหนังตัดไปเกือบครึ่งเลยนะสิ 
ใครสังเกตุเหมือนผมบ้างครับ ไม่ได้เป็นแค่เรื่องนี้ครับ บางเรื่องก็มีครับ เช่น อันเดอร์เวริค์3 ความยาวหนัง91นาที แต่ตอนฉายแค่1ช.ม35เอง ชึ่งต้องมีโมษณาไงครับ และเวลาออกอากาศดันเท่าความยาวกับหนังเลย รู้สึกแปลกๆครับ คือโมโนขิ้นชื่อว่าฉายหนังช้ำอยู่แล้ว พอมาเจอแบบนี้ไปกันใหญ่เลยครับ ยิ่งช่วงนี้โมษณาเข้าช่องเยอะ แต่เวลาฉายหนังกลับน้อยลง ก็รู้สึกแปลกไปครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่