[ถาม] เลือกซื้อปริ้นเตอร์ จะเอามาปริ้นกระดาษ Photo (ปริ้นรูป) โดยเฉพาะ

เป็นที่รู้กันว่า Printer Laser ดีกว่า InkJet
ผมต้องการปริ้นเตอร์สักเครื่อง สำหรับเอามาปริ้นรูป ด้วยกระดาษ Photo ผมเลยกะว่าจะเลือกซื้อ ปริ้นเตอร์ ยี่ห้อ Brother HL-1210w  (เป็น printer laser) พนักงาน Advice บอกว่า ถ้าจะเอามาปริ้นกระดาษ Photo ไม่แนะนำ laser แต่ แนะนำ inkjet แทน
ผมเลยสับสน เลยมาถามเพื่อนๆในพันทิปนี้แหละครับ ว่า......

1 จะซื้อปริ้นเตอร์สำหรับเอามาปริ้นรูป ด้วยกระดาษ Photo ควรเป็นปริ้นเตอร์ inkjet หรือ laser
2 แนะนำปริ้นเตอร์ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ในราคาไม่เกิน 3,000 บาท
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่