เทคนิคการแพทย์ เทคโนโลยีทรวงอก มน. จบแล้วทำงานอะไร??

ตอนนี้อยู่ม.6ค่ะ สนใจคณะนี้แต่ก็ลังเลอยู่ระหว่างวิศวะ เลยอยากจะขอคำแนะนำพี่ๆที่เรียนอยู่คณะนี้หรือพี่ที่มีความรู้เกี่ยวกับคณะนี้ 

1.ถ้าเพิ่งจบเทคโนโลยีทรวงอกจะเข้าทำงานในห้องผ่าตัดเลยไหมคะหรือเก็บประสบการณ์ก่อน แล้วเราจะต้องอยู่ห้องผ่าตัดไปตลอดเลยไหม(แบบทำงานแต่กับหมอในห้องผ่าตัดอย่างเดียวเลยไม่ได้ไปทำตรงอื่น)
2.มีโอกาสที่เงินเดือนจะถึง 50,000 ไหมคะ
3.ความก้าวหน้าในการทำงานค่ะ มีโอกาสที่ตำแน้งสูงขึ้นไหมแล้วตำแหน่งอะไร 
4.ต้องอยู่เวรอะไรด้วยใช่ไหมคะ

ปล.สามารถแนะนำอื่นๆเพิ่มเติมได้นะคะแบบแช์ประสบการณ์ยิ่งเยอะยิ่งดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่