ระแวงไปหมด ทำไงดี

สวัสดีค่ะ กระทู้แรกเลย ผิดพลาดยังไงขอโทษด้วยนะคะ

คบกับแฟนมาได้ปีนึงแล้วค่ะ อาศัยอยู่ด้วยกัน แรกๆก็น่ารัก เดินเข้ามากอดตลอด บางครั้งก็มีลูบหัวน่ารักๆ แต่ผ่านไปได้ครึ่งปี นางเปลี่ยนไป ไม่เคยบอกรัก ขอก็ไม่พูด ไม่กอด ไม่อะไรทั้งนั้นเลยค่ะ

วันนึงเราแอบเห็นแฟนแชทไปคุยกับผู้หญิง
คนนึง ผู้หญิงเป็นนางแบบค่ะออกสไตล์เซ็กซี่ถ่ายแบบเปิดๆหน่อย แต่คือก่อนหน้านี้นางเคยบอกว่าไม่ชอบแนวนี้(ไม่ได้เหยียดผู้หญิงด้วยกันนะคะแค่ไม่ชอบที่แฟนเคยบอกว่าไม่ชอบแบบนี้) และที่ผ่านมาไม่เคยมีเรื่องผู้หญิงให้แฟนเก่าปวดหัว และเราเคยบอกไปแล้วว่าเราเกลียดการนอกใจทีสุด บอกแฟนเราบ่อยมากๆๆ เราแบบ อะไรอะ ความเชื่อใจมันพังหมด

หลังจากนั้นเราก็ไม่เชื่อใจเค้าอีกเลย เพราะรู้สึกว่าเค้าโกหก คุยกับเค้า เค้าก็บอกว่ามาเห็นตอนจะเลิกคุยพอดี และไม่ขอโทษเราสักคำเลยค่ะ พอเราพูดก็โกรธ

การบ้านก็ไม่ทำ ไม่กอด ไม่พูดดีๆด้วยมานานแล้ว อึดอัดมากเลยค่ะ แต่ต้องเก็บไว้มาครึ่งปีแล้ว คุยกับเค้าต้องกลายเป็นเราผิดอีกแน่ๆ โทรศัพก็เปลี่ยนรหัสไม่ให้เราแตะเลย

คำถามคือ
แบบนี้ควรทำยังไงดีคะ เหนื่อยค่ะกับการแบกความรู้สึกแย่ๆมาตลอด เราไม่รู้ว่าผิดที่เราคิดมากไปมั้ย อยากได้คำแนะนำค่ะ
แสดงความคิดเห็น
Preview