ใครยังใช้รถ ngv อยู่บ้างครับ ยังคุ้มมั้ยครับ?

กระทู้คำถาม
ตอนนี้ รถใช้ ngv สลับกับน้ำมัน E20 ครับ   ส่วนใหญ่ เติม ngv เพราะมีปั๊มใกล้ๆ  ไม่ค่อยได้ใช้น้ำมันมากนัก
ผ่านมาหลายปีแล้ว ก็ไม่ได้สนใจว่า ราคาน้ำมันจะขึ้นๆ ลงๆ ยังไงครับ

เคยนั่ง taxi  แล้วถามพี่ๆ taxi ซึ่งหลายคันใช้ ngv 
พี่ๆ taxi บอกว่า เค้ามีส่วนลดอะไรจากภาครัฐ มาให้เฉพาะ taxi
มีส่วนลด มีอะไรต่างๆ  ผมก็ไม่ได้จำรายละเอียดครับ

ถามในกรณีที่เป็นรถบ้าน รถส่วนบุคคล (ไม่ใช่ taxi)  ใครยังใช้ ngv อยู่บ้างครับ?
ณ ตอนนี้  เติม ngv ก็ยังคุ้มอยู่ใช่มั้ยครับ  หรือ ไม่คุ้มแล้ว?
(คือไม่ได้คำนวณมานานแล้วครับว่า  ngv กับ E20  อะไรคุ้มกว่ากันแค่ไหน  รู้แค่ว่า ราคาน้ำมันลง
แต่ก็เติม ngv ประจำอยู่แล้ว เลยไม่ได้สนใจอะไรนักครับ)

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่