อยากเป็นนางแบบ นางงาม แต่คนอื่นคิดว่าเป็นเรื่องตลก?

กระทู้คำถาม
คือเราอยากจะลองประกวดพวกมิสทีนไทยแลนด์ มิสแกรนด์อะไรพวกนี้อ่ะค่ะ เพราะว่าเราสูงอยู่แล้ว เลยอยากใช้มันให้คุ้มค่าค่ะ คือตอนแรกเราก็ถามแม่ ว่าเราพอจะสมัครได้มั้ย แม่ก็เมิน ไม่สนใจอะไรค่ะ พอเราลองถามเพื่อน เพื่อนเราก็แบบ คิดได้ไงอ่ะ อาการเป็นเอามากอะไรงี้ แล้วก็หัวเราะ คือเราไม่โอเค เลย คือเค้ามองว่าเราเป็นอะไรอ่ะคะ เราไม่มีสิทธิ์ฝันเลยหรอ ควรทำยังไงต่อไปดีคะ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่