ทำไม ธอส.ตัดชำระค่าสินเชื่อบ้านเดือนพค. แพงกว่าปกติ? ค่าธรรมเนียมอื่นเพิ่มมาได้ไง ทั้งที่ตัดชำระอัตโนมัติทุกๆวันที่1

สอบถามผู้ที่รู้และมีประสบการณ์กู้บ้านจาก ธอส. คะ เราจ่ายค่าสินเชื่อบ้าน มา 2 ปีครึ่ง เดือนละ 13,300 บาท ด้วยอัตราดอกเบี้ยคงที่ 3 ปี 4.5% โดยการตัดชำระผ่านบัญชีออมทรัพย์อัตโนมัติ ทุกๆวันที่ 1 เพื่อหลีกเลี่ยงการลืม

ตลอดระยะเวลาที่ผ่านมาก็ตัดชำระตามปกติ แต่ พอวันที่1 พฤษภาคม 2563 ธนาคารตัดชำระ 18,692.83 บาท ตรวจสอบในใบเสร็จพบว่า มีค่าธรรมเนียมอื่นเพิ่มเติมเข้ามา 5,392.83 บาท ซึ่งไม่ทราบที่มาที่ไปของค่าธรรมเนียมดังกล่าว

ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างคะ ดิฉันเอารูปสลิป เดือน มีค เมย และพค มาเปรียบเทียบให้ดูคะ  รบกวนชี้แหนะด้วยคะ  ขอบพระคุณคะ

*** เงินห้าพันกว่าบาทนี่มันเยอะมากเลยนะคะ ยิ่งเศรษฐกิจแบบนี้แล้ว มันมีความหมายมากๆ หรือเป็นเพราะเราไม่ยอมสมัครรับความช่วยเหลือโครงการโควิด ***

ปล.ดิฉันวางแผนจะเข้าไปคุยกับแบงค์ แต่อยากรู้สาเหตุ เพื่อมีพี่ๆท่านไหนเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้ จะได้รู้ว่าควรจะทำอย่างไรคะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่