ประเมินสถานการณ์ COVID-19

จากสถานการณ์ในปัจจุบัน อยากทราบว่า
1.จำนวนผู้ติดเชื้อทั่วโลกสูงสุดที่เป็นไปได้คือประมาณกี่คนครับ (แบบไม่เกินไปจากจำนวนนี้แน่ๆ)
2.ต้องใช้เวลาขั้นต่ำอีกนานเท่าไหร่ทั่วโลกถึงจะผ่านมันไปได้ครับ (ขอหน่วยระยะเวลาเป็น SI Unit ครับ)
3.คิดว่าวัคซีนที่จะใช้ได้ผลมากกว่า 65% จะใช้เวลานานเท่าใด (หน่วย SI Unit เช่นกัน)

หมายเหตุ : หน่วย SI Unit ของเวลาคือวินาที
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่