สงสัยเกี่ยวกับ 3G/4G Router

คือผมมอง Router ตัวนี้ไว้ Archer MR400 กะว่าจะเอามาใช้กับซิม 4G แบบ Unlimited แล้วในสเปคเห็นมันเขียนว่า 
Cutting-edge 4G network – share internet access with up to 64 Wi-Fi devices and enjoy download speeds of up to 150 Mbps
ผมเลยเข้าใจว่า Router ตัวนี้จะรับความเร็วเน็ตจากซิมได้แค่ 150Mpbs ใช่ไหมครับ ถ้าสมมุติว่าซิม 4G ได้เน็ตเร็วถึง 200-300Mpbs แต่พอใช้กับ Router ตัวนี้ก็จะได้แค่ 150Mbps ใช่หรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่