สอบถามเกมชุด command and conquer

สอบถามครับ พอดีผมซื้อเกมชุด command and conquer ที่ตอนนี้กำลังลดราคา แล้วผมได้ติดตั้งเกม command and conquer generals and zero hour ตอนเล่นก็รันผ่าน Origin ช่วงเเรกเล่นปกติครับ เเต่พอเราสร้างสิ่งก่อสร้างมากขึ้น พอเราเลื่อนเม้าส์ไปที่สิ่งก่อสร้างที่รวมกันเป็นกลุ่มใหญ่ๆ จอมันจะมืดไปเลยครับ 
เเต่พอเลื่อนไปตรงที่ไม่ได้สร้างอะไร จอกลับมาเเสดงตามปกติ เเบบนี้มีวิธีแก้ไหมครับ หรือต้องโหลดอะไรมาลงเสริมหรือป่าว รบกวนสอบถามครับ
สเปคคอม จะเป็น ryzen 5 2600 , gtx1060 6GB , RAM16 GB ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่