#ช้อปของฝากทั่วไทย | ตอน แอ่วกาด (ออนไลน์) เมืองเหนือกันเจ้า

ปกติแล้วเวลา บลูแพลนเที่ยว ไปเที่ยวที่ไหน ก็มักจะช้อปปิ้งของฝากติดไม้ติดมือกลับบ้านมาด้วยทุกทีเลยค่ะ ไม่ว่าจะของกิน ของใช้ เครื่องประดับหรือเสื้อผ้าต่างๆ ก็ล้วนแต่น่าสนใจและมีความเป็นเอกลักษณ์ของแต่ละสถานที่ที่เราไปเยือนมากๆ เลย บางครั้งของฝากเหล่านี้ก็เป็นเหมือนคลังสะสมความทรงจำ ที่เมื่อหยิบขึ้นมาทานหรือใช้เมื่อไหร่ก็จะทำให้เราหวนนึกถึงทริปเก่าๆ ที่ผ่านมาได้ดีทีเดียว ที่สำคัญยังเป็นการช่วยกระจายรายได้ให้แก่ชุมชนหรือพ่อค้าแม่ค้าท้องถิ่นอีกด้วยนะคะ ^------^"

ถึงแม้ตอนนี้ตัวเราอาจจะยังออกไปท่องเที่ยวไม่ได้เหมือนแต่ก่อนก็ไม่เป็นไร เพราะว่าเรายังสามารถ #ช้อปของฝากทั่วไทย ได้ผ่านทางหน้าจอค่ะ เย่ เย่ ~ เพียงแค่ช้อปของฝากเราก็จะได้กลิ่นอายของแต่ละท้องถิ่นนั้นๆ เหมือนได้ไปเยือนมาแล้วล่ะ ไม่เชื่อลองดูสิ บลูแพลนเที่ยวลองมาแล้ว อิอิ แถมยังได้เป็นส่วนหนึ่งในการช่วยอุดหนุนสินค้าชุมชนในช่วงเวลานี้ที่ไร้นักท่องเที่ยวไปเยือนอีกด้วยนะคะ อิ่มกายและอิ่มใจสุดๆ ไปเล้ยยยย ❤

ชักชวนมาซะขนาดนี้ เริ่มอยากจะช้อปกันแล้วใช่ไหมล่ะ
มาค่า...มาเริ่ม #ช้อปของฝากทั่วไทย กัน!

เพี้ยนจริงจัง

* หากยังช้อปได้ไม่จุใจ ก็สามารถมาช้อปกันต่อได้ที่ : การฝากร้านแห่งประเทศไทย - Amazing Market
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่