อีกสี่วันครบกำหนดประจำเดือนมา แต่ตรวจไข่ตกแล้วขึ้นสองขีดเข้ม

งงแล้วค่ะ ทำไมตรวจ LH ได้สองขีดเข้มคะ ทั้งๆที่อีกสี่วันจะครบกำหนดประจำเดือนแล้ว
งั้นที่พยายามมาทั้งเดือนนี่เท่ากับ 0 รึเปล่าคะ 

วันนี้วันที่ 28 ของรอบเดือนแล้วค่ะ นับจากประจำเดือนครั้งล่าสุด จะร้องไห้แล้ว
เพิ่งได้แผ่นเทสต์ไข่ตกมาเลยตรวจทุกวัน เมื่อสองวันก่อนยังจางขีดนึงอยู่
แต่วันนี้เข้มสองขีดเลยค่ะ ท้อแล้ว TT

แต่เดือนนี้ก็พยายามตื๊อดึ่งกับสามีไปก่อนวันไข่ตก 2-3 วัน
พอไข่ตกวันที่ 5 มีอาการปวดจี๊ดๆแล้วหลังจากนั้นไม่กี่วันก็รู้สึกเหมือนมีปลาตอดข้างในดุ๊บๆ
ตอนนี้เพิ่งมีอาการเจ็บหัวนมมากๆ หัวนมเริ่มเปลี่ยนเป็นสีเข้ม ข้างในจุกสีชมพู แล้ววันนี้มีเลือดออกหยดนึง
เลอะทิชชู่ออกมาน้อยมากตอนเข้าห้องน้ำแล้วหายไปเลยค่ะ ไม่รู้ว่าเพราะว่าวั้นนี้ปัสสาวะทั้งวันรึเปล่า ประมาณ 7-8 รอบได้ตอนชั่วโมงทำงาน
แต่ตั้งแต่หลังไข่ตกมามีท้องผูก แล้วตกขาวเยอะมากๆ สีขาวครีมๆ แล้วก็เพลียบ่อยด้วย หิวแต่กินไม่ค่อยลง เหมือนมีก้อนๆอยู่ที่คอ

เมื่อวานตรวจ HCG แบบซื้อถูกๆมาจาก Shoppee ตรวจได้ขีดเดียวค่ะ ท้อมาก
จะมีโอกาสท้องมั้ยคะ หรือที่ผ่านมาคืออาการมโนคะ จะร้องไห้แล้ว ร้องไห้เก่งเป็นทุนเดิมเลยค่ะ TT
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่