ขอสอบถามพี่ๆที่เรียนบัญชีหน่อยค่า

คือหนูกำลังจะขึ้นปี1 บัญชีแต่ไม่มีความรู้เรื่องบัญชีเลย เพราะจบสายวิทย์-คณิตมา แล้วช่วงนี้เป็นช่วงปิดเทอม หนูเลยอยากหาอ่านหนังสือเกี่ยวกับบัญชีเพื่อให้มีพื้นฐานก่อนเรียน เพราะว่ากลัวตามเพื่อนๆไม่ทัน หนูอยากสอบถามพี่ๆบัญชีว่าควรเริ่มจากตรงไหนคะ ควรอ่านอะไรก่อนดี หนูลองจะอ่านแล้วแต่ก็งงว่าควรเอาอะไรก่อน ขอบคุณสำหรับทุกคนที่มาอ่านนะคะ ต้องการคำแนะนำจริงๆค่ะ 🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่