อยากจับคอร์ดแบบพี่แสตมป์อะครับ พอจะมีโครงสร้างหรือแนวทางมั้ยครับ

ตามหัวข้อครับ เริ่มร้องนาทีที่ 2.03  เริ่มมาคอร์ด E ก็แปลกๆแล้ว พอจะมีแนวทางการจับมั้ยครับ ชอบเสียงมาก เท่ด้วยยยย ขอบคุณล่วงหน้าครับบ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
// Emaj7     /             / C#m9     /             / Emaj7       /             / C#m9     / Aadd9     /
         / Aadd9       /             /               / A     B7   //

// Emaj7     /           / C#m9       /   E7         /  A           / G#m      /F#m       / B7         // ( Emaj )

ฟังดูประมาณนี้ ลองดูโพสิชั่นดูครับ  ผมเองแค่เริ่มหัด GT ขั้นต้นแล้วเปลี่ยนมาเล่นคีย์บอร์ดจนถึงปัจจุบัน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่