สอบถามผู้รู้เกี่ยวกับฉายแสง

สวัสดีค่ะ ตามที่เคยตั้งกระทู้ไป
ตอนนี้ยายฉายแสงได้15ครั้งแล้วค่ะ
เหลืออีกประมาณ17-18ครั้ง
อาการเบื้องต้น สัปดาห์แรกที่ไปฉาย
ปกติดีค่ะ ยังไม่มีอาการอะไร
เข้าสู่สัปดาห์ที่สองเริ่มเหนื่อยล้าค่ะ
ทั้งต้องนั่งรถเดินทางไปที่ รพ.
ตอนนี้กำลังเข้าสู่สัปดาห์ที่สาม
ว่าจะให้คุณยายนอนที่ รพ.เลยค่ะ
จะได้อยู่ใกล้คุณหมอด้วย
เพราะที่บ้านก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่
เพราะในบ้านคุณยายเป็นคนแรกค่ะ
อาการของคุณยายล่าสุด
ก็มีเหนื่อยล้าตามปกติของคนฉายแสงค่ะ
แต่มีหนักหน่อยที่ไม่หายคือ คอแห้ง ไม่มีน้ำลาย
เจ็บคอ และอีกอาการคือคุณยายตาแดงค่ะ
ลืมตายาก ตาจะปิดตลอดเวลา
แต่เคยถามคนที่ไปรักษาที่เดียวกันคือฉายแสง
เค้าก็มีอาการแบบนี้เหมือนกันค่ะคือตาปิด
ลืมตาไม่ค่อยขึ้น อยากทราบว่า
อาการลืมตายาก ตาปิด เกิดจากการฉายแสงร่วมด้วยมั้ยคะ
มีวิธีแก้อย่างไรบ้างคะ ส่วนเรื่องของน้ำลายไม่มี
ก็ว่าจะซื้อน้ำยาเทียมมาลองดูค่ะ 
เผื่ออาจจะดีขึ้นบ้าง วันอังคารนี้ก็จะไปฉายแสงต่อ
และจะให้คุณยายนอนรักษาที่ รพ.เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่