พ่อกับแม่ใช้โทรศัพท์ไม่เป็น อยู่บ้านตามลำพัง 2 คน จะมีวิธีไหนช่วยได้บ้าง หากท่านเกิดเหตุฉุกเฉิน ???

ขอสอบถามทุกท่าน 

พอดีผมเป็นลูกคนเดียว ต้องมาทำงานและพักที่คอนโด ใกล้ที่ทำงานเนื่องจากรถติดมาก 
ซึ่งไม่ไกลจากบ้านมาก แต่ใช้เวลามากในการกลับบ้านทุกวัน เลยไม่ได้พักอยู่กับพ่อแม่
ตอนนี้พ่อกับแม่ผมแก่มากแล้ว อยู่บ้านกัน 2 คน ตามประสาตายาย ตอนนี้ได้ติดตั้งกล้องวงจรปิด 
เพื่อดูท่านในแต่ละวัน แต่ก็ไม่ได้เปิดดูตลอด 24 ชั่วโมง ซึ่งพ่อกับแม่ใช้โทรศัพท์ไม่เก่งหรือแทบไม่ได้เลย
หากเกิดเหตุฉุกเฉินกับท่านจะมีวิธีไหนบ้างที่จะช่วยทันได้อย่างรวดเร็ว และง่ายกับผู้สูงอายุ 

เช่น แบบกดปุ่ม แล้วมีสายฉุกเฉินโทรเข้าเบอร์มือถือทันที ยิ่งดีครับ
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่