หาความรู้เพิ่มเติมเกี่ยวกับคณะต่อไปนี้ค่ะ?

สวัสดีค่ะพี่ๆ ตอนนี้หนูกำลังจะขึ้นม.6ค่ะ หนูเรียนสายวิทย์-คณิตนะคะ ตอนนี้หนูกำลังคิดอยู่ว่าจะเรียนต่อคณะไหนดี
1.คณะเกษตรศาสตร์
2.คณะอุตสาหกรรมการเกษตร
3.คณะสิ่งแวดล้อม
เลยอยากรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำให้หน่อยอะค่ะ คือหนูสนใจทางด้านพืชสะส่วนใหญ่คณะที่เล็งๆไว้เลยเกี่ยวกับธรรมชาติ555
***ขอบคุณมากๆนะคะ***

ปล. พี่ๆคณะอื่นก็สามารถแนะนำได้นะคะเผื่อมีทางเลือกอื่นๆที่หนูอาจจะสนใจ😊
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่