กลับมาดู Overlord SS3 แล้วมีคำถามจนได้

ก่อนอื่นต้องบอกว่า คำถามอาจจะซ้ำกับหลายกระทู้ เพราะแต่ก่อนเราดูกันเป็นภาคๆแล้วจับจุดเอา
ทีนี้มันมีมา3ภาค+นิยายทำให้เห็นตัวละครชัดขึ้นว่าใครคือตัวประกอบหรือมีบทส่ง
1.ซูเฟ่ ที่ เอนริพูดในป่า ตอนฮาร์ทเฮด จะเอาโซ่ซัดก๊อบลิน คือเป็นสกิลชุดคำสั่งใช่ไหมครับ
2.ที่น้องเมดหมาป่าเราตามองค์ชายไปเพื่อฆ่าเพราะ ไอน์มองว่าไม่มีผลอะไร แล้วบอกว่า
ไอน์เป็นคนอัญเชิญ ก๊อบหมวกแดงมา พวกนี้ไม่ใช่13ตัวของเอนริใช่ไหมครับ
3.ตอนแรกVIPในหมู่บ้านคารุมา มี3คน นูฟี เอนริ ยาย แต่ภาคนี้บอกว่า4 ใช่ว่าเพิ่ม เนมุ ไปรึเปล่าเพราะถูกใจที่ชมนาซาริคใหญ่โต
4.VIP 4คนที่ไอน์เลือกสงครามประจำปีมีใครบ้าง1.ราชา(ฆ่าแล้วชาวบ้านจะไม่ยินดี)
2.กาเซฟ(ถูกใจ) 3.ไคลม(เด็กราน่า) 4.ขุนนางเรบุน(ผลประโยชน์โมมอน) ถูกไหมครับหรือเป็นใคร
5.มีดเอนริบิ่นนี่เคาะเขียงหรือเคาะแขนตัวเอง น่าจะแขนแหละมั้งครับ
6.สงครามประจำปีนี้ มีใครจับตาดูบ้างไหมครับ อย่างสเลน ใช้เวทย์กระจกส่อง
7.ฟูรูดะ เจอนาซาริคได้ยังไง ใช้เวทย์หาหรือม้วนคัมภีร์
8.ไอน์ไปหาฟูรูดะ ก่อนหรือหลัง ฟูรูดะเจอนาซาริค แล้วมีเหตุจำเป็นอะไรต้องถอดแหวนโชว์จะเชือดเลยก็ได้
9.กิลกาเมซ(อะแฮ่ม) มีเมจิกไอเทมรึเปล่า เดมิถึงใช้คำสั่งหมอบไม่ติด
10.ตัวละครที่ตายไปตั้งแต่ภาค1-3ที่คุณคิดว่าน่าเสียดายที่สุดคือใคร ตัดกาเซฟออกเลยละกันอันนั้นหน้าที่เลือดนักรบ
สำหรับผม ล็อคไมเยอร์ นักผจญภัยโจรของเรบุน ผมชอบเขาตอนไปช่วยภารกิจเซบาส ไม่น่าตายเลย
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่