ปัญหาปริ้นเตอร์ HP Deskjet 2676 สั่งปริ้นผ่านมือถือเป็นขาวดำไม่ได้

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ พอดีผมขายปริ้นเตอร์ HP Deskjet 2676 ให้ลูกค้าไปได้แค่ 1 วันครับแล้วเจอปัญหาสั่งปริ้นผ่านแอพพลิเคชั่นให้เอกสารหรือภาพออกมาเป็นขาวดำไม่ได้แม้ว่าจะตั้งค่าแล้วก็ตามครับ แต่ถ้าสั่งปริ้นผ่านคอมพิมเตอร์ก็ออกมาปกติตามที่เราตั้งค่าครับ ผมลองไปนั่งดูรีวิวใน Playstore ก็มีคนเจอปัญหาเหมือนกันครับ อยากทราบว่ามีใครเคยเจอปัญหานี้บ้างแล้วแก้ปัญหาอย่างไรครับ ตอนนี้ติดต่อ HP ไปแล้วทางนั้นบอกจะติดต่อกลับมาครับ

ผมเคยขายรุ่นนี้ไป 3 ตัว ตัวนี้เป็นตัวที่ 4 เลยสงสัยว่ามันจะเป็นที่เครื่องหรือแอพเพราะถ้าเป็นที่แอพ 3 ตัวแรกทำไมถึงไม่มีปัญหา ลืมบอกไปครับผมเทสด้วยโทรศัพท์ทั้งหมด 3 เครื่อง เป็น iPhone 7 1 เครื่องและ S9 S8+ 

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบและคำแนะนำนะครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview