มีวิธีดูยังไงครับว่าเจ้าจงใจกระชากเอา bid หรือ offer ออก ทำให้ราคาแปลกๆ

นอกจากนั่งเฝ้าดูหน้าจอที่หุ้นนั้น

บางทีผมเห็นมีคนงับฝั่ง offer เกือบหมด เหลือแค่หลักพัน  พอเผลอแป๊บเดียว ไม่กี่วินาที ราคามันดันตกแทนที่จะขึ้น  แบบนี้คือเจ้าจงใจโยนขายฝั่ง bid ทีละเยอะๆ และก็กระชาก bidออกด้วยหรือเปล่าครับ  ถ้ายัดขายไม่น่าหายเกลี้ยงไปหนึ่งแถว
เจ้าทำแบบนี้เพื่ออะไรครับ เพื่อหลอกเม่าให้ซื้อราคาสูง แล้วติดดอยหรือครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่