อแดป​เตอร์​19Vแต่แท่นชาร์จต้องการแค่12V ถ้าผมใช้มันจะพังไหมครับ

พอดีผมมีสว่านอยู่ตัวนึง มันต้องใช้แบตเตอรี่​แต่พอดีว่สสายเสียบกับแท่นชาร์จมันเสีย แล้วหัวเสียบในบ้านไม่มีเลย จะไปซื้อก็ไม่ได้เพราะโควิด ผมเลยไปค้นแล้วก็เจอสายชาร์จ​โน๊ตบุคที่โน๊ตบุคมันลาโลกไปแล้ว มันเสียบกันได้ ไฟเข้าด้วย ผมเลยอยากสอบถามว่ามันจะพังไหมครับถ้าผมใช้อแด​ป​เตอร์​19Vเสียบใส่แท่นชาร์​จ12V ผมก็คงใช้ไม่บ่อยหรอกเพราะไม่มีงานช่างให้ทำมากในในบ้าน ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่