คอม มีปัญหา ค้างเป็นบางจังหวะ

คือคอมเล่นเกมเเล้ว เฟรมเรต(FPS) ตกบางจังหวะตกไปเป็น 0 FPS เลยเเล้วก็วิ่งกลับมาเป็นปกติ ภาพเกมจะค้างประมาณ 2-3 วินาที เเล้วก็หายค้าง  (ตามภาพเลยครับ  กราฟซ้ายบน  แต่งรถอยู่เฉยๆไม่มีการโหลดแมพเลย)  พอเล่นไปสักพักมันเป็นจะเป็นแบบเดิม เป็นแบบนี้ซ้ำๆบ่อยมากๆ ปรับภาพต่ำสุดเเล้ว  อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไร เเล้วต้องแก้ยังไงได้บ้างครับ
          ขอบคุณครับ 

[สเปคคอม]
-[CPU]   i5 9400F
-[RAM]  DDR4 2666 16GB
-[VGA(การ์ดจอ)]  2060Super
-[PSU]  750W
-[MainBoard]  B365 M elite

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่