เล่นเกมแล้วหน้าจอกระพริบ เกิดจากอะไร แก้ไขยังไงครับ

เพิ่งลองเล่นเกมจาก origin ครั้งแรกครับ โหลดเกม red alert มาลองเล่น เริ่มเกมได้สักพักหน้าจอกระพริบดับไปสัก2-3วิ เป็นถี่มาก แต่ตอนหยุดเล่น กดesc ไว้ ก็ไม่เป็นอะไร ตอนตัดเข้าคัทซีน ก็ไม่กระพริบ เกมอื่นๆที่โหลดมาจาก steam ไม่เคยมีปัญหา หลังมีอาการลองปิดแล้วเล่นเกมอื่น อย่าง batman arkhem gta v pubg ไม่มีปัญหาครับ แบบนี้คือเป็นที่เครื่องหรือเป็นที่เกมครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่