ใครเก่งเขียนโปรแกรมขอสอบถามหน่อยค่ะ

ออกตัวก่อนว่าไม่ได้สนใจการเขียนโปรแกรมเท่าไหร่ แต่จำเป็นต้องเขียนเพื่อทำงานวิจัยน่ะค่ะ คือถ้าสมมติว่าเราต้องการให้ตัวอุปกรณ์วัดอุณหภูมิและความชื้นอากาศ เก็บข้อมูลทุกๆชั่วโมงแล้ว เราให้ส่งข้อมูลทีเดียวเมื่อเปิดไวไฟได้มั้ยคะ คือถ้าให้เสียบไวไฟทั้งวันโดยไม่มีใครอยู่มันจะเปลืองไฟน่ะค่ะ ขอโทษจริงๆนะคะ ไม่ค่อยสนใจจริงๆแต่เหมือนทางอาจารย์อยากให้ใช้วิธีการแบบเซนเซอร์วัด แล้วการดำเนินการเป็นระยะยาวด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่