ปั๊มน้ำที่บ้านไม่ยอมตัดมอเตอร์​

มี2คำถามค่ะ
1.ปั๊มน้ำที่บ้านไม่ยอมตัด ทำงานตลอดเวลา ลองแก้ตัวความดันตามyoutubeแล้ว(ในวิดีโอบอกให้หมุนคลายแต่เราก็หมุนจนมันสุดแล้วไม่ตัดซักที)​ แต่มันก็ไม่ไม่ตัดซักทีเราเลยหมุนกลับให้อยู่ที่เดิมแล้วหรือว่ามาจากสาเหตุ​อื่นคะ ท่อบ้านเราไม่ได้รั่ว
2.ตอนนี้ปั๊มทำงานตลอดแต่เราเปิดน้ำน้ำก็ไม่ไหลแต่เราลองเปิดฝาปั๊มดูก็มีน้ำอยู่เกิดจากอะไรคะ(บ้านสูบน้ำจากบ่อน้ำมาใช้แต่เราสันนิษฐาน​ว่ากะโหลกในบ่อน่าจะเสียเลยมาถามเพื่อความแน่ใจ)​

ขอบคุณ​ค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview