บ้านชั้นบนร้อนมากเหมือนซ้อมอยู่ในนรกเลยค่ะ

สวัสดีค่ะ วันนี้เข้ามาขอคำปรึกษาค่ะ บ้านทาวเฮ้าท์ชั้นสอง ร้อนมากค่ะ ร้อนเหมือนซ้อมอยู่ในนรก เราไม่เท่าไหร่ แต่กลัวหนังสือหรอบและชั้นโต๊ะละลายมากค่ะ 

เคยอ่านในกลูเกิ้ลมีคนแนะนำว่าให้เปิดกระจกระบายอากาศ แต่เรากว่าจะกลับถึงบ้านก็ดึกแล้วค่ะไม่สามารถเปิดได้เลย เพราะพอเปิดปุ้ปจิ้งจกก็ทำท่าวิ่งเข้ามาอยู่ในนรกด้วยกันเลยค่ะ กลุ้มใจมากค่ะ 

นอกจากที่จะอบจิ้งจกเล็กแห้งตายให้เห็นอยู่บ่อยครั้งเราก็ไม่อยากเก็บความร้อนนี่ไว้เลยค่ะ ประเด็นคือเรากลัวหนังสือพังจริงๆ ค่ะ 

เรามีหนังสือเยอะ 

ยังไงรบกวนขอคำแนะนำทำให้บ้านชั้นสองไม่ร้อน หรือระบายความร้อนทีนะคะ ตอนนี้คือร้อนสะสมแบบแตะไปทีลูกบิดประตูเหมือนแตะเหล็กร้อนเลยค่ะ สงสารบ้านค่ะ 

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่