ถามเกี่ยวกับน้ำหมักจุลินทรีย์สังเคราะแสง

ที่มีสอนให้ทำในยูทูปเยอะๆครับ ผมลองทำแล้ว6ขวดได้น้ำสีเขียว ใช้น้ำฝนมาผสมกับน้ำปะปา รองทิ้งไว้4วันมาทำ  ไม่ได้สีแดงเลย มันจะเอาไปใช้ได้หรือปล่าวครับ ถ้าจะให้ได้เป็นสีแดง ต้องใช้น้ำจากไหนถึงจะได้สีแดง

อีกคำถามนึง จุลินทรีย์มันอยู่ในดิน ถ้าใข้ดินขุยให่มาละลายน้ำทิ้งไว้สักพัก เอาน้ำมาทำหมักจุลินทรีย์ พอจะทำได้ไหมครับ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่