เค้กขนาด 1 ปอนด์ ต้องใช้เตาอบขนาดกี่ลิตรคะ

สวัสดีค่ะ เราเป็นมือใหม่ที่กำลังหัดทำเบเกอร์รี่ค่ะ เริ่มแรกฝึกจากขนมที่ไม่ใช้เตาอบก่อน
แล้วตอนนี้มีแพลนว่าอยากลองหัดอบเค้กด้วยเตาอบไว้ทานกันในครอบครัวค่ะ 
ตอนนี้มีพิมพ์ขนาด 1 ปอนด์อยู่ และเลยตั้งใจว่า จะลองอบดูค่ะ นอกจากนี้อยากได้เตาอบที่สามารถทำทาร์ต / คุกกี้ ได้ด้วยค่ะ
เลยอยากทราบว่า
1.พิมพ์เค้กวงกลม ขนาด 1 ปอนด์ ต้องใช้เตาอบกี่ลิตรคะ
2.เตาอบยี่ห้อไหน/รุ่นไหน ที่ไฟสม่ำเสมอและเหมาะกับมือใหม่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่